ค้อวังวิทยาคม รุ่น 13

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้อวังวิทยาคม รุ่น 13

by Black angels

kanita_ket
หน่อย
naeng
7 posters

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์

naeng

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Empty ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์

ตั้งหัวข้อ  naeng Thu Feb 25, 2010 10:03 am

ตามหา เพื่อน ๆ ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ.อำนวย วรไวย์ ตามลิงค์นี้นะครับ http://www.aphonda.co.th/honda_club/phantom/answer.asp?id=3601
    ใครมีรูป ตามนี้ หรือเป็นเพื่อน ๆ ม.6 รุ่น 14 ติดต่อที่ เหน่ง(บ้านสังข์)เบอร์โทร 0805727827 naeng47@hotmail.com ขอบคุณครับ
    naeng

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Empty Re: ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์

ตั้งหัวข้อ  naeng Thu Feb 25, 2010 10:15 am

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Jack10
    วิธีการดูรูป หันหน้าเข้ารูป ดูจากซ้ายไปขวา
    แถวที่ 1 มี 4 คน 1.วัฒนา เกิดแก้ว(ดงมะหรี่) วัฒ 2.อดุลย์ กิ่งมาลา(ศิริพัฒนา) อ๊อด 3.อ. อำนวย วรไวย์ 4.เพิ่มพูน ลุนพิลา(แจนแลน) เพิ่มพูน
    แถวที่ 2 มี 6 คน 1.จิตบำรุง แสงสว่าง(สังข์) เหน่ง 2. ธนดล ทองเฟื้อง(ศิริพัฒนา) ดวง 3.วัชรินทร์ ทองคำ(ฟ้าห่วน) ตั้ม 4. โรมรัน เกษหอม(แจนแลน) แจ๊ค 5. สมชาติ จันทริศิลป์ (โพนเมือง) ชาติ 6. ประจักร์ สารีบุตร(สังข์) โจ
    แถวที่ 3 มี 4 คน 1.การุณ วงษ์มณี(ดงมะหรี่) เกมส์ 2.เปรมสันต์ นิสัยกล้า(ฟ้าห่วน) เปรม 3.พยุงกิจ ก้านเพชร(ค้อวัง) กอล์ฟ 4.มานพ หารบำราช(โพนแบง) กลิ้ง

ถ้ามารายงานตัว รบกวน บอกสถานภาพตามนี้นะครับ
    ชื่อ จิตบำรุง แสงสว่าง ชื่อเล่น เหน่ง
    สถานภาพ โสด
    ที่ทำงาน ซีพี แปดริ้ว
    เบอร์ติดต่อ 0805727827 naeng47@hotmail.com
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือนะครับ รูปผมไม่สามารถลงที่นี้นะครับ ผมเลยไปฝากไว้ที่ แฟนท่อมคลับ (แต่ก่อนเคยขับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น CIVIC แล้วครับพี่น้อง)

ปล.รบกวนพี่ ๆ รุ่น 13 ขอใช้พื้นที่ด้วยนะครับ หวังว่าคนจะไม่ว่ากันเด้อพี่น้อง
    Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
    หน่อย
    หน่อย

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Empty Re: ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์

ตั้งหัวข้อ  หน่อย Thu Feb 25, 2010 10:28 am

พี่เจอหลายคนเลยหล่ะเหน่ง แต่ต้องมีข้อแลกเปลี่ยนเปลี่ยนโดยการเป็นแฟนกับพี่นะ(ล้อเล่น) Embarassed เข้าไปดูในบอร์ดได้เลยจ้า
    เดี๋ยวพี่จะเมลล์เบอร์ไปให้ เบอร์กลิ้งเดี๋ยวขอพี่ตุ่มให้ เกมส์ด้วย แถมวัฒน์อีกก็ได้ จ้า.....
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Thu Feb 25, 2010 10:28 am

ขอบคุณครับพี่หน่อยที่ส่งข่าว รายงานข่าวพี่นุนะ ลูก 2 สองแล้วเด้อ หลานสาวน่ารักทั้งคู่เลย Very Happy Very Happy Very Happy
    ว่าง ๆ ก็ไปเที่ยวบ้านสังข์นะครับพี่น้อง เดี๋ยวต้อนรับอย่างดีเลยนะ Laughing Laughing Laughing
    หน่อย
    หน่อย

ตั้งหัวข้อ  หน่อย Thu Feb 25, 2010 10:32 am

naeng พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับพี่หน่อยที่ส่งข่าว รายงานข่าวพี่นุนะ ลูก 2 สองแล้วเด้อ หลานสาวน่ารักทั้งคู่เลย Very Happy Very Happy Very Happy
    ว่าง ๆ ก็ไปเที่ยวบ้านสังข์นะครับพี่น้อง เดี๋ยวต้อนรับอย่างดีเลยนะ Laughing Laughing Laughing

จ้า..วันนั้นไปยังไม่เจอเค้าเลยนะ พี่ยังไม่มีโอกาสไปอีกเลยไม่มีใครพาไป เมื่อก่อนใกล้นะแต่เดี่ยวนี้รู้สึกว่ามันไกลจัง(สงสัยแก่แล้วนะ)หรือจะมีใครใจดีมารับไหมนะ ฝากคิดถึงนุด้วยนะ
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Thu Feb 25, 2010 10:48 am

คงได้เจอกันสงกรานต์นะครับ ผมกลับ วันที่ 10 เย็น หยุด 11-15 นะครับ แต่ตอนขากลับบ้าน เพื่อนเขาขอกลับด้วยแล้วละ รถเต็มซะแล้ว รถเก๋งมันนั่งได้ไม่กี่คนนะ รับเพื่อนที่ศรีราชานะครับพี่น้อง คนบ้านเดียวกันด้วย

ส่วนช่วงสงกรานต์ ผมน่าจะพา พ่อ แม่ไป เที่ยวมากกว่านะ เพราะว่า ท่าน ๆ แก่แล้ว อายุ มากกว่านี้ เดี๋ยวจะเดินทางไม่ไหวนะ ต้องทำหน้าที่ลูกที่ดี สักหน่อย Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ยังไงถ้ามีเวลาจะแวะไปรับ มาเที่ยวที่บ้านแล้วกันพี่น้อง (ไม่รับปากเด้อ)
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Empty เบอร์แจ็คครับ

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Fri Feb 26, 2010 6:12 am

ตามหาได้ถูกที่มากเลยเหน่ง เอาเบอร์น้องสุดที่รักของพี่ไปเลย โรมรัน เกษหอม Jack 08-47622723 ไปโทรกันเอาเอง ไม่รู้ว่ามันเปลี่ยนเบอร์หรือยังนะเพราะพี่ไม่ได้โทรหามันเดือนหนึ่งแล้ว ส่วนมากเมียมันจะรับอ่ะ เพราะเจ้าตัวไม่ค่อยขยันเท่าไหร่ คงรู้อะนะว่ามันนิสัยยังไง เผาๆๆๆๆๆ เขาก็ติดต่อเพื่อนๆรุ่น 14 หลายคนอยู่นะ ลองโทรไปดู เพิ่มพูนก็มีเมียแล้ว ขับแท็กซี่อยู่น่ะ รู้สึกว่าเขามีแท็กซี่ของตัวเองแหละ ส่วนแจ็คก็ทำงานโรงงาน แถวรังสิตน่ะ อ้อ พี่แอบเอารูปแปะให้แล้วดูง่ายขึ้นไหม เรานี่ก็เก่งเนอะจำชื่อเพื่อนได้หมดทุกคนเลย ทั้งชื่อจริงชื่อเล่น พี่จำได้มั้งไม่ได้มั้งเลย
    ถึงหน่อยตกลงชื่อจริงแกชื่ออะไรเนี่ย เราเรียกแต่ชื่อเล่นอ่ะ What a Face
    ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Pic_7911

รูปเกือบปัจจุบันถ่ายปี 2008 แจ็คและ ภรรยา ฮะฮะฮะฮะ มันแต่งก่อนพี่นะเนี่ย แต่งวันเดียวกับกับอ้อเลย
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Fri Feb 26, 2010 9:11 am

ขอบคุณที่เอารูปมาลงให้ครับพี่น้อง พอดีผมเอาลงไม่ได้นะครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
    ส่วนที่ผมจำชื่อเพื่อนได้ทั้งหมดเพราะว่าผมเป็นหัวหน้าห้องในรุ่นนั้นนะครับ มันเลยทำให้ผมจำได้นะครับพี่น้อง
    TTF
    TTF

ตั้งหัวข้อ  TTF Fri Feb 26, 2010 11:27 am

Admin พิมพ์ว่า:ตามหาได้ถูกที่มากเลยเหน่ง เอาเบอร์น้องสุดที่รักของพี่ไปเลย โรมรัน เกษหอม Jack 08-47622723 ไปโทรกันเอาเอง ไม่รู้ว่ามันเปลี่ยนเบอร์หรือยังนะเพราะพี่ไม่ได้โทรหามันเดือนหนึ่งแล้ว ส่วนมากเมียมันจะรับอ่ะ เพราะเจ้าตัวไม่ค่อยขยันเท่าไหร่ คงรู้อะนะว่ามันนิสัยยังไง เผาๆๆๆๆๆ เขาก็ติดต่อเพื่อนๆรุ่น 14 หลายคนอยู่นะ ลองโทรไปดู เพิ่มพูนก็มีเมียแล้ว ขับแท็กซี่อยู่น่ะ รู้สึกว่าเขามีแท็กซี่ของตัวเองแหละ ส่วนแจ็คก็ทำงานโรงงาน แถวรังสิตน่ะ อ้อ พี่แอบเอารูปแปะให้แล้วดูง่ายขึ้นไหม เรานี่ก็เก่งเนอะจำชื่อเพื่อนได้หมดทุกคนเลย ทั้งชื่อจริงชื่อเล่น พี่จำได้มั้งไม่ได้มั้งเลย
    ถึงหน่อยตกลงชื่อจริงแกชื่ออะไรเนี่ย เราเรียกแต่ชื่อเล่นอ่ะ What a Face
    ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Pic_7911

รูปเกือบปัจจุบันถ่ายปี 2008 แจ็คและ ภรรยา ฮะฮะฮะฮะ มันแต่งก่อนพี่นะเนี่ย แต่งวันเดียวกับกับอ้อเลย

ชอบทรงผมน้องแจ็คมากไม่ทราบทำเองหรือให้ร้านทำให้จ๊ะน้อง แล้วต้องช๊อตหลายชั่วโมงป่ะถึงจะได้ไอ้ทรงแบบนี้ Laughing Laughing Laughing
    TTF
    TTF

ตั้งหัวข้อ  TTF Fri Feb 26, 2010 11:29 am

naeng พิมพ์ว่า:ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Jack10
    วิธีการดูรูป หันหน้าเข้ารูป ดูจากซ้ายไปขวา
    แถวที่ 1 มี 4 คน 1.วัฒนา เกิดแก้ว(ดงมะหรี่) วัฒ 2.อดุลย์ กิ่งมาลา(ศิริพัฒนา) อ๊อด 3.อ. อำนวย วรไวย์ 4.เพิ่มพูน ลุนพิลา(แจนแลน) เพิ่มพูน
    แถวที่ 2 มี 6 คน 1.จิตบำรุง แสงสว่าง(สังข์) เหน่ง 2. ธนดล ทองเฟื้อง(ศิริพัฒนา) ดวง 3.วัชรินทร์ ทองคำ(ฟ้าห่วน) ตั้ม 4. โรมรัน เกษหอม(แจนแลน) แจ๊ค 5. สมชาติ จันทริศิลป์ (โพนเมือง) ชาติ 6. ประจักร์ สารีบุตร(สังข์) โจ
    แถวที่ 3 มี 4 คน 1.การุณ วงษ์มณี(ดงมะหรี่) เกมส์ 2.เปรมสันต์ นิสัยกล้า(ฟ้าห่วน) เปรม 3.พยุงกิจ ก้านเพชร(ค้อวัง) กอล์ฟ 4.มานพ หารบำราช(โพนแบง) กลิ้ง

ถ้ามารายงานตัว รบกวน บอกสถานภาพตามนี้นะครับ
    ชื่อ จิตบำรุง แสงสว่าง ชื่อเล่น เหน่ง
    สถานภาพ โสด
    ที่ทำงาน ซีพี แปดริ้ว
    เบอร์ติดต่อ 0805727827 naeng47@hotmail.com
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือนะครับ รูปผมไม่สามารถลงที่นี้นะครับ ผมเลยไปฝากไว้ที่ แฟนท่อมคลับ (แต่ก่อนเคยขับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น CIVIC แล้วครับพี่น้อง)

ปล.รบกวนพี่ ๆ รุ่น 13 ขอใช้พื้นที่ด้วยนะครับ หวังว่าคนจะไม่ว่ากันเด้อพี่น้อง
    Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

สมัยก่อนแต่ละคนโหย เหมือนที่บ้านไม่มีปูปลากินกันเลยเนอะ ผอมเชี๊ยะ Shocked
    bus
    bus

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Empty ถึงTTF

ตั้งหัวข้อ  bus Fri Feb 26, 2010 7:29 pm

สมัยก่อนแต่ละคนโหย เหมือนที่บ้านไม่มีปูปลากินกันเลยเนอะ ผอมเชี๊ยะ Shocked[/quote]

flower เค้าจำ TTF ได้แล้วเด้อ ขอโทษมากกกก
    ตัวเองดูมีเนื้อหนังมากกว่าเดิมนะ ตอนนี้หนักกี่โล แล้ว
    ส่วนเรามีแต่คนบอกว่าผอมมมากกกกกกกก

แล้ว อยู่ส่วนไหนของประเทศไทยเนี่ย flower
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Sat Feb 27, 2010 6:40 am

naeng พิมพ์ว่า:ขอบคุณที่เอารูปมาลงให้ครับพี่น้อง พอดีผมเอาลงไม่ได้นะครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
    ส่วนที่ผมจำชื่อเพื่อนได้ทั้งหมดเพราะว่าผมเป็นหัวหน้าห้องในรุ่นนั้นนะครับ มันเลยทำให้ผมจำได้นะครับพี่น้อง
    อ๋อที่แท้ก็หัวหน้าห้องมาตามหาเพื่อนๆนี่เอง หัวหน้าห้องเก็บรูปได้แจ่มมากเลย ทำไมรูปรุ่น 13มันถึงได้ทั้งเก่าทั้งโทรม ยังกะรูปถ่ายเมื่อ 50 ปีที่แล้วแน่ะ ฝากตอบ ทองหันด้วยว่า ผมน้องแจ็คนี่ nature ล้วนๆ มันบ้า แต่ก็เท่ห์ไปอีกแบบ ปล่อยไว้แบบนั้นแหละสงสารช่างตัดผมเขา
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Tue Mar 02, 2010 3:25 pm

เมื่อคืนไปเจอท่าน มานพ หารบำราช มาแล้วพี่น้อง ดูโทรมไปเยอะมาก เนื่องจากท่านกินแต่สัตว์ใหญ่ ไม่ว่าจะเป็น ช้าง สิงห์ อาชา เลยส่งผลทำให้ท่านดูโทรมไปนิดหนึ่ง แต่เนื่องจากอยู่ไกลกัน ผมเลยต้องรีบกลับ คราวต่อไปถ้ามีโอกาส คงได้เจอกันใหม่นะครับพี่น้อง

ผมลงรูปไม่ได้นะครับในเวปนี้เสียดายจัง เนื่องจากเครือบล๊อกไว้บางส่วนนะครับพี่น้อง
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Tue Mar 02, 2010 11:41 pm

naeng พิมพ์ว่า:เมื่อคืนไปเจอท่าน มานพ หารบำราช มาแล้วพี่น้อง ดูโทรมไปเยอะมาก เนื่องจากท่านกินแต่สัตว์ใหญ่ ไม่ว่าจะเป็น ช้าง สิงห์ อาชา เลยส่งผลทำให้ท่านดูโทรมไปนิดหนึ่ง แต่เนื่องจากอยู่ไกลกัน ผมเลยต้องรีบกลับ คราวต่อไปถ้ามีโอกาส คงได้เจอกันใหม่นะครับพี่น้อง

ผมลงรูปไม่ได้นะครับในเวปนี้เสียดายจัง เนื่องจากเครือบล๊อกไว้บางส่วนนะครับพี่น้อง
    ถ้าลงไม่ได้ส่งมาให้พี่ที่อีเมลล์นี้ได้ kanita_ket@yahoo.com จะช่วยเอาลงให้นะ เพราะที่บ้านพี่โหลดเร็วมาก และไม่มีการบล็อก อย่าดื่มมากนะน้องๆ เสียสุขภาพ เสียเซลล์สมอง แล้วก็เสียตังค์ด้วย
    หน่อย
    หน่อย

ตั้งหัวข้อ  หน่อย Wed Mar 03, 2010 11:42 am

naeng พิมพ์ว่า:เมื่อคืนไปเจอท่าน มานพ หารบำราช มาแล้วพี่น้อง ดูโทรมไปเยอะมาก เนื่องจากท่านกินแต่สัตว์ใหญ่ ไม่ว่าจะเป็น ช้าง สิงห์ อาชา เลยส่งผลทำให้ท่านดูโทรมไปนิดหนึ่ง แต่เนื่องจากอยู่ไกลกัน ผมเลยต้องรีบกลับ คราวต่อไปถ้ามีโอกาส คงได้เจอกันใหม่นะครับพี่น้อง

ไปเจอกลิ้งมาแล้วเหรอไม่เห็นโทรหาพี่มั่งพี่ก็อยู่แถวนี้แหละ ถามพี่ตุ่มเค้าว่าน้องก็อยู่แถวที่พี่อยู่แต่ไม่เคยเจอสักที
    หน่อย
    หน่อย

ตั้งหัวข้อ  หน่อย Wed Mar 03, 2010 2:24 pm

ลบรุปออกมันใหญ่เกิน

แก้ไขล่าสุดโดย หน่อย เมื่อ Wed Mar 10, 2010 12:50 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Sat Mar 06, 2010 4:13 am

วันนั้นกลิ้งโทรมาประมาณ 18.00 น. ครับ ตอนแรกว่าจะไม่ไปแล้วละ แต่พอดีไม่ได้มีธุระที่ไหน ก็เลยขับรถไปหานั้นแหละครับพี่น้อง

ส่วนพี่หน่อยถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันครับพี่น้อง
    supissa
    supissa

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Empty อาจารย์กาญจนา

ตั้งหัวข้อ  supissa Tue Mar 09, 2010 4:05 pm

ตอนนี้ กาญจนาเค้าเป็นรองผู้อำนวยการ ด้วยวัย เพียง 28 คาดว่าอีกสองปี จะเป็นผู้อำนวยการแล้วค่า
    โรงเรียนเค้าอยู่ที่ ระยองแล้วนะคะเพื่อนๆ คุ้น ๆ ว่า เค้าอยู่ 6/2 อ่ะ ไม่แน่ใจ[img]ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ P10200981[/img]
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Tue Mar 09, 2010 6:25 pm

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ว่างๆ ต้องไปเยื่ยมเยือน คุณกาญจนา ทองคำ แล้วละเนี่ย ขอบคุณที่แจ้งข่าว กาญ เขาอยู่ 6/2 กับผมนี้แหละครับ สาวบ้านฟ้าห่วน อิอิอิ
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Wed Mar 10, 2010 1:51 am

naeng พิมพ์ว่า:ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ว่างๆ ต้องไปเยื่ยมเยือน คุณกาญจนา ทองคำ แล้วละเนี่ย ขอบคุณที่แจ้งข่าว กาญ เขาอยู่ 6/2 กับผมนี้แหละครับ สาวบ้านฟ้าห่วน อิอิอิ
    เด็กรุ่นนี้เก่งจังเลยเนอะ จะเป็นผู้อำนวยการโรงเรียนแล้วเหรอ พี่คงเป็นได้แต่ผู้อำนวยการในบ้านเท่านั้นแหละ เห็นเขาได้ดีกันก็ภูมิใจแทน เด็กค้อวังนี่ไม่ธรรมดาเลยเนอะ cheers
    supissa
    supissa

ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Empty 6/1 รุ่น 14 จ้า

ตั้งหัวข้อ  supissa Wed Mar 10, 2010 7:12 am

ไป เที่ยวเขาใหญ่กัน เลย มีรูป เค้า ติดมา ประชาสัมพันธ์ อีกท่าน นะคะ
    คนนี้เค้าจบด็อกเตอร์ ตอนนี้เป็นอาจารย์ ที ร้อยเอ็ด เด็กฟ้าห่วนนี่เค้าก้อเก่งนะจะบอกให้[img]ตามหาเพื่อน ม. 6/2 รุ่น 14 ห้อง อ. อำนวย วรไวย์ Dsc011431[/img]
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Wed Mar 10, 2010 9:05 am

เสียดายผมดูรูปไม่ได้นะครับ เวปเครือผมมองไม่เห็นนะ น่าจะถูกบล๊อคไว้นะ เหมือนรูปที่พี่หน่อยโพสรูปธนดลให้ดูเลยนะ แต่ถ้าบอกว่าเด็กฟ้าห่วนที่จบ ดอกเตอร์ รุ่นผม ผมเดาว่า นาย สุรชัย อาจกล้า ม.6/1 แน่นอนครับพี่น้อง ผมเคยได้ยินข่าวมาอย่างนั้นเหมือนกัน พูดถึงบ้านฟ้าห่วน ตอนแรกที่มาแรงต้น ๆ คือ นาย ชนะภัย สุทธโส จำได้ว่าสอบเข้า ม.1 ได้ที่ 3 ผมได้ที่ 11 แต่เหตุผลประการใด จำไม่ได้ นานมาแล้วนะ เหมือนเขาเรียนไม่จบนะ จำได้ตอนผมเรียนมหาลัยได้ไปโครงการ เรียนรู้ร่วมกัน สรรค์สร้างชุมชน ที่บ้านฟ้าห่วน ผมเห็นเขาบวชอยู่ที่วัดนะครับพี่น้อง ส่วนท่านสุรชัย มาแรงตอนช่วง ม.ปลาย ตอน ม. ต้นไม่ค่อยโด่ดเด่นมากนะครับ
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Fri Mar 12, 2010 9:17 pm

ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาดีเด่น
    ประเภท ครูผู้สอน ดีเด่น

ชื่อ นางสาวกาญจนา นามสกุล ทองคำ
    ตำแหน่ง ครู วิทยฐานะ ค.ศ. 1
    โรงเรียน บ้านเขาชะอางคร่อมคลอง
    สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาระยอง เขต 2

ประวัติการศึกษา
    • ปี 2547 จบ ค.บ. (สาขาการศึกษาปฐมวัย)
    จาก สถาบันราชภัฏอุบลราชธานี
    • ปี 2552 จบ ศษ.ม. (สาขาการบริหารการศึกษา)
    จาก มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี

ประวัติการรับราชการ
    • 5 ตุลาคม 2548 ครูผู้ช่วยโรงเรียนบ้านเขาชะอางคร่อมคลอง
    • 5 ตุลาคม 2550- ปัจจุบัน ครูโรงเรียนบ้านเขาชะอางคร่อมคลอง

ประสบการณ์ฝึกอบรม
    • ปี 2549 หลักสูตรเจาะลึกเรื่องการจัดการศึกษาปฐมวัยให้มีคุณภาพ
    โรงเรียนเกษมพิทยากรุงเทพฯ
    • ปี 2550 หลักสูตรครูถิ่นกลางร้อยปัญญาพัฒนาหลักสูตรดี
    (เด็กถิ่นกลางสมองใส)
    • ปี 2551 หลักสูตรครูปฐมวัยกับการวิจัยในชั้นเรียน ณ
    โรงเรียนเขาชะเมาวิทยา
    • ปี 2552 หลักสูตรการจัดทำหลักสูตรสถานศึกษา ระดับปฐมวัย
    ณ โรงเรียนบ้านชำฆ้อ

ผลงานดีเด่น/ผลงานที่ภาคภูมิใจ
    • ปี 2550 ได้รับรางวัลเป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนดีเด่น ในงาน
    มหกรรมกีฬาวิชาการ สพท.ระยอง เขต 2 ระหว่างวันที่
    8-9 กุมภาพันธ์ 2550 ณ โรงเรียนแกลง “วิทยสถาวร”
    • ปี 2551 การประกวดผลงาน/นวัตกรรมของข้าราชการครู
    งานมหกรรมวิชาการ ประจำปี 2551 ได้รางวัลในระดับ
    เหรียญทอง ในประเภทสื่อกิจกรรมกระบวนการ
    ของกลุ่มสาระปฐมวัย
    • ปี 2551 ได้รับรางวัลในระดับเหรียญทอง ประเภท ครูผู้สอน
    ระดับปฐมวัยในงานประกวดผลงาน/นวัตกรรมของ
    ข้าราชการครู งานมหกรรมวิชาการ ประจำปี 2551
    ณ โรงเรียนแกลง “วิทยสถาวร”
    • ปี 2551 ได้รับรางวัลครูดีเด่น ด้านงานวิจัยในชั้นเรียน
    ในระดับเหรียญทอง โครงการประกวดครูดีเด่น
    ด้านงานวิจัยในชั้นเรียน สื่อนวัตกรรมทางการศึกษา
    ของเครือข่ายเขาชะเมา
    • ปี 2551 ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน ช่วงชั้นปฐมวัย ระดับเครือข่าย
    การศึกษาเขาชะเมาในการคัดเลือก “ครูดีในดวงใจ” ครั้งที่ 5
    พ.ศ. 2551
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Fri Mar 12, 2010 9:18 pm

มารู้จักกับ ดร.สุรชัย อาจกล้า
    ประวัติส่วนตัวและผลงาน
    ชื่อ-สกุล นายสุรชัย อาจกล้า

วัน/เดือน/ปีเกิด 13 มีนาคม 2524

การศึกษา

2543-2547 วิทยาศาสตรบัณฑิต (เคมี) เกรียตินิยมอันดับ 2 มหาวิทยาลัย อุบลราชธานี จ. อุบลราชธานี

2547-2548 ประกาศนียบัตรวิชาชีพครู (วิทยาศาสตร์) มหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์ จ. นครปฐม

2548-2552 วิทยาศาสตรดุษฎีบัณฑิต (เคมี) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี จ. นครราชสีมา

ประวัติการทำงาน

2547-2548 ครูฝึกสอนโรงเรียนราชินีบูรณะ อ. เมือง จ. นครปฐม

2548-2549 ผู้ช่วยสอนวิชาปฏิบัติการวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุนารี จ. นครราชสีมา

2550-2551 นักวิจัย ณ ห้องปฏิบัติการการประยุกต์พลังงานแสงเพื่อสิ่งแวดล้อม มหาวิทยาลัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งโปฮาง เมืองโปฮาง สาธารณรัฐเกาหลี

2551-ปัจจุบัน อาจารย์ประจำคณะศิลปะศาสตร์และวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏร้อยเอ็ด จ. ร้อยเอ็ด
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Sun Mar 14, 2010 4:04 am

naeng พิมพ์ว่า:มารู้จักกับ ดร.สุรชัย อาจกล้า
    ประวัติส่วนตัวและผลงาน

ไปแอบเอาประวัติเพื่อนๆมาจากไหนเนี่ย แล้วประวัติตัวเองไม่คิดจะบอกพี่ๆบ้างเหรอคุณหัวหน้าห้อง

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 6:25 am