ค้อวังวิทยาคม รุ่น 13

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้อวังวิทยาคม รุ่น 13

by Black angels

บ่าวสุดสะแนน
suriya2499
6 posters

ชวนเพื่่อนรุ่น13 น้องรุ่น 14 จัดงานคืนสู่เย้า

suriya2499
    suriya2499

ชวนเพื่่อนรุ่น13 น้องรุ่น 14 จัดงานคืนสู่เย้า Empty ชวนเพื่่อนรุ่น13 น้องรุ่น 14 จัดงานคืนสู่เย้า

ตั้งหัวข้อ  suriya2499 Tue Mar 16, 2010 9:29 pm

อยากรู้เหมือนกันว่ามีเพื่อนๆท่านใดมีความคิดตรงกับข้าพเจ้าบ้าง ถ้ามีวันหนึ่งที่เราจะรวมรุ่นกันได้ จัดกิจกรรมร่วมกัน แข่งกีฬากัน(เหมือนตอนที่เราเรียนซอฟบอล ม.5) ร่วมกันทำบุญ ใครมีครอบครัวพามาเจอกัน คิดแล้วน่าสนุกนะว่าไหม สำหรับเพื่อนๆห้องทับสี่ นะยังจำอาจารย์มยุรีที่ปรึกษาได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้ท่านยังโสดอยู่ นี่เบอร์ 0868689399โทรไปsay กับท่านบ้างนะครับ อีกเรื่อง เพื่อนๆท่านใดมีเวลาพอ จัดเวลาหาโอกาสกลับ ร.ร.ค้อวัง บอกเล่าเรื่องราวความสำเร็จ บอกเล่าประสพการณ์เป็นวิทยาทานกับรุ่นน้องบ้างนาจะเข้าที น้องๆเขาจะได้รู้ว่าเด็กหลังห้องอย่างพวกเราเอาดีได้เหมือนกัน Idea

ชวนเพื่่อนรุ่น13 น้องรุ่น 14 จัดงานคืนสู่เย้า Empty Re: ชวนเพื่่อนรุ่น13 น้องรุ่น 14 จัดงานคืนสู่เย้า

ตั้งหัวข้อ  บ่าวสุดสะแนน Wed Mar 17, 2010 12:53 am

ขอแสดงความคิดเห็นนิสส์นึง
    โปรเจ็กนี้พวกพี่รุ่น10 เคยคิดจะทำกันเมื่อสองปีที่ผ่านมา แต่พอเมื่อถึงเวลามักจะว่างไม่ตรงกัน ก็เลยยังเป็นแค่โครงการเฉยๆ หากรุ่นน้องๆจะทำพวกพี่ๆเห็นดีด้วย พร้อมจะสนับสนุนครับ
    suriya2499
    suriya2499

ชวนเพื่่อนรุ่น13 น้องรุ่น 14 จัดงานคืนสู่เย้า Empty Re: ชวนเพื่่อนรุ่น13 น้องรุ่น 14 จัดงานคืนสู่เย้า

ตั้งหัวข้อ  suriya2499 Wed Mar 17, 2010 7:31 pm

webroon10kw พิมพ์ว่า:ขอแสดงความคิดเห็นนิสส์นึง
    โปรเจ็กนี้พวกพี่รุ่น10 เคยคิดจะทำกันเมื่อสองปีที่ผ่านมา แต่พอเมื่อถึงเวลามักจะว่างไม่ตรงกัน ก็เลยยังเป็นแค่โครงการเฉยๆ หากรุ่นน้องๆจะทำพวกพี่ๆเห็นดีด้วย พร้อมจะสนับสนุนครับ

เยี่ยมเลยศิษย์พี่ ถ้าได้ศิษย์พี่ช่วยอีกแรงงานนี้ฉลุยแน่ๆครับผม
    maneewan s
    maneewan s

ตั้งหัวข้อ  maneewan s Wed Mar 17, 2010 8:23 pm

suriya2499 พิมพ์ว่า:อยากรู้เหมือนกันว่ามีเพื่อนๆท่านใดมีความคิดตรงกับข้าพเจ้าบ้าง ถ้ามีวันหนึ่งที่เราจะรวมรุ่นกันได้ จัดกิจกรรมร่วมกัน แข่งกีฬากัน(เหมือนตอนที่เราเรียนซอฟบอล ม.5) ร่วมกันทำบุญ ใครมีครอบครัวพามาเจอกัน คิดแล้วน่าสนุกนะว่าไหม สำหรับเพื่อนๆห้องทับสี่ นะยังจำอาจารย์มยุรีที่ปรึกษาได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้ท่านยังโสดอยู่ นี่เบอร์ 0868689399โทรไปsay กับท่านบ้างนะครับ อีกเรื่อง เพื่อนๆท่านใดมีเวลาพอ จัดเวลาหาโอกาสกลับ ร.ร.ค้อวัง บอกเล่าเรื่องราวความสำเร็จ บอกเล่าประสพการณ์เป็นวิทยาทานกับรุ่นน้องบ้างนาจะเข้าที น้องๆเขาจะได้รู้ว่าเด็กหลังห้องอย่างพวกเราเอาดีได้เหมือนกัน Idea

Very Happy Very Happy Very Happy เออเราเห็นด้วยวะอ๊อดว่าแต่เมื่อไหร่อย่าลืมบอกเรานะ(เรื่องสังสรรค์เราชอบ55555)ว่าแต่ว่าอาจารย์มยุรีจะจำเราได้ไหมเน้อ.....
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Sat Mar 20, 2010 5:19 am

maneewan s พิมพ์ว่า:
    suriya2499 พิมพ์ว่า:อยากรู้เหมือนกันว่ามีเพื่อนๆท่านใดมีความคิดตรงกับข้าพเจ้าบ้าง ถ้ามีวันหนึ่งที่เราจะรวมรุ่นกันได้ จัดกิจกรรมร่วมกัน แข่งกีฬากัน(เหมือนตอนที่เราเรียนซอฟบอล ม.5) ร่วมกันทำบุญ ใครมีครอบครัวพามาเจอกัน คิดแล้วน่าสนุกนะว่าไหม สำหรับเพื่อนๆห้องทับสี่ นะยังจำอาจารย์มยุรีที่ปรึกษาได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้ท่านยังโสดอยู่ นี่เบอร์ 0868689399โทรไปsay กับท่านบ้างนะครับ อีกเรื่อง เพื่อนๆท่านใดมีเวลาพอ จัดเวลาหาโอกาสกลับ ร.ร.ค้อวัง บอกเล่าเรื่องราวความสำเร็จ บอกเล่าประสพการณ์เป็นวิทยาทานกับรุ่นน้องบ้างนาจะเข้าที น้องๆเขาจะได้รู้ว่าเด็กหลังห้องอย่างพวกเราเอาดีได้เหมือนกัน Idea

Very Happy Very Happy Very Happy เออเราเห็นด้วยวะอ๊อดว่าแต่เมื่อไหร่อย่าลืมบอกเรานะ(เรื่องสังสรรค์เราชอบ55555)ว่าแต่ว่าอาจารย์มยุรีจะจำเราได้ไหมเน้อ.....
    เราก็เห็นด้วยนะ แต่ว่าแต่ว่าจัดแล้วเราจะทำอะไรกันในงานมั่งเนี่ย หรือว่าแค่เฮฮาปาร์ตี้ไร้สาระ เอามันส์อย่างเดียว
    naeng

ตั้งหัวข้อ  naeng Sat Mar 20, 2010 8:10 pm

โครงการนี้ ผมก็เคยคิดเหมือนกันครับ แต่เนื่องจากคนไปเยอะ ทำให้ยากแก่การจัดการ เหมือนท่านพี่บ้านฟ้าห่วนว่าแหละครับ แต่ผมได้พูดคุยกับเพื่อน ๆ 6/2 รุ่น 14 ไปบางส่วนครับ ว่าจะไปให้ทุนการศึกษา และให้ความรู้ด้านวิชาชีพครับ โดยที่ผมคิดไว้มี ดังนี้ครับ บัญชี พยาบาล สาธารณสุข ครู สัตวแพทย์ อยากให้มีหลาย ๆ อาชีพ น้อง ๆ จะได้มีแนวทางในการคิดต่อไปในการเลือก อาชีพในอนาคตครับพี่น้อง

ถ้าโครงการมีความคืบหน้ายังไง จะรายงานให้ทราบอีกครั้งนะครับพี่น้อง

ตั้งหัวข้อ  บ่าวสุดสะแนน Mon Mar 22, 2010 9:37 am

ครับ แนวความคิดของการไปแนะแนว ไม่ใช่เพื่อจะไปแนะแนวการศึกษาต่อ ว่า ม.ไหน ดี ที่ไหน เพราะจะมี ศิษย์เก่า ที่กำลังศึกษาใน ม.ต่างๆไปแนะแนวอยู่แล้ว
    แต่จุดประสงค์ที่พวกพี่ๆคิดกันก็คือ จะไปแนะแนวว่า หลังจาก จบ ไปแล้ว สำหรับคนที่ไม่ได้เรียนต่อ (ด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม) จะดำเนินชีวิตกับความรู้ ม.6 ที่เค้าจบมาได้อย่างไร คล้ายๆเป็นการเล่าประสพการณ์ชีวิต
    เพราะเปอร์เซ็นต์คนที่ไม่ได้เรียนต่อ จะเยอะกว่าคนที่ได้เรียน อันนี้เป็นแนวความคิดของพวกพี่ๆนะ

ดูเค้าโครงการเดิมได้ที่นี่ http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=webroon10kw&id=131

หาคนร่วมสานต่อโครงการอยู่
    maneewan s
    maneewan s

ตั้งหัวข้อ  maneewan s Mon Mar 22, 2010 8:18 pm

webroon10kw พิมพ์ว่า:ครับ แนวความคิดของการไปแนะแนว ไม่ใช่เพื่อจะไปแนะแนวการศึกษาต่อ ว่า ม.ไหน ดี ที่ไหน เพราะจะมี ศิษย์เก่า ที่กำลังศึกษาใน ม.ต่างๆไปแนะแนวอยู่แล้ว
    แต่จุดประสงค์ที่พวกพี่ๆคิดกันก็คือ จะไปแนะแนวว่า หลังจาก จบ ไปแล้ว สำหรับคนที่ไม่ได้เรียนต่อ (ด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม) จะดำเนินชีวิตกับความรู้ ม.6 ที่เค้าจบมาได้อย่างไร คล้ายๆเป็นการเล่าประสพการณ์ชีวิต
    เพราะเปอร์เซ็นต์คนที่ไม่ได้เรียนต่อ จะเยอะกว่าคนที่ได้เรียน อันนี้เป็นแนวความคิดของพวกพี่ๆนะ

ดูเค้าโครงการเดิมได้ที่นี่ http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=webroon10kw&id=131

เห็นด้วยว่าเปอร์เซ็นต์คนที่ไม่ได้เรียนต่อ จะเยอะกว่าคนที่ได้เรียนแต่เหตุผลที่ไม่ได้เรียนต่อส่วนมากก็เรื่องการเงินไม่ไช่เหรอ งั้นขอเสนอเพราะก็เป็นคนหนึ่งที่ขาดทุนเรื่องการเรียนที่จบป.ตรีมาได้ก็เพราะทำางานไปด้วยเรียนไปด้วย ม.รามก็ถือเเป็นสถาบันหนื่งที่ให้โอกาสมากเหมือนกันนะ เพราะโดยส่วนตัวไม่ไช่เป็นคนเรียนเก่งแต่อยู่ที่ความตั้งใจต่างหาก
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Mon Mar 22, 2010 11:56 pm

maneewan s พิมพ์ว่า:
    webroon10kw พิมพ์ว่า:ครับ แนวความคิดของการไปแนะแนว ไม่ใช่เพื่อจะไปแนะแนวการศึกษาต่อ ว่า ม.ไหน ดี ที่ไหน เพราะจะมี ศิษย์เก่า ที่กำลังศึกษาใน ม.ต่างๆไปแนะแนวอยู่แล้ว

เห็นด้วยว่าเปอร์เซ็นต์คนที่ไม่ได้เรียนต่อ จะเยอะกว่าคนที่ได้เรียนแต่เหตุผลที่ไม่ได้เรียนต่อส่วนมากก็เรื่องการเงินไม่ไช่เหรอ งั้นขอเสนอเพราะก็เป็นคนหนึ่งที่ขาดทุนเรื่องการเรียนที่จบป.ตรีมาได้ก็เพราะทำางานไปด้วยเรียนไปด้วย ม.รามก็ถือเเป็นสถาบันหนื่งที่ให้โอกาสมากเหมือนกันนะ เพราะโดยส่วนตัวไม่ไช่เป็นคนเรียนเก่งแต่อยู่ที่ความตั้งใจต่างหาก
    ยุ้ยว่าไปจัดกิจกรรมเล่นกีฬากับรุ่นน้องก็เวิร์คนะ อยากเล่นกับเด็กๆเอามันส์ เล่นไม่เก่งสักอย่างแต่ถือว่าออกกำลังกายพอ เรื่องแนะแนวนี่ไม่ค่อยอยากจะแนะแนวใครเลย เพราะตัวเองก็เกเรพอแล้ว
    หน่อย
    หน่อย

ตั้งหัวข้อ  หน่อย Wed Mar 24, 2010 1:21 pm

โครงการนี้ยังมีเวลาอีกหลายเดือนนะเพื่อน สู้ ๆๆๆ เราไงก็ได้จ้า เพราะเราต้องอยู่ข้างตัวเสมอแหละ
    suriya2499
    suriya2499

ตั้งหัวข้อ  suriya2499 Wed Mar 24, 2010 11:28 pm

หน่อย พิมพ์ว่า:โครงการนี้ยังมีเวลาอีกหลายเดือนนะเพื่อน สู้ ๆๆๆ เราไงก็ได้จ้า เพราะเราต้องอยู่ข้างตัวเสมอแหละ
    ถึงอย่างไรเพื่อนแนวความคิดนี้เราว่ามีประโยชน์มากๆ กับน้อง ต้องร่วมใจกันสู้ให้เกิดให้ได้เลย
    suriya2499
    suriya2499

ตั้งหัวข้อ  suriya2499 Wed Mar 24, 2010 11:32 pm

ศิษย์พี่มีแนวความคิดเจ๋งดี ยังไงนะขอใ้ห้ได้เจอเพื่อนๆ ช่วยน้องๆ ก็เยี่ยมอยู่แล้ว

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 5:35 am