ค้อวังวิทยาคม รุ่น 13

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้อวังวิทยาคม รุ่น 13

by Black angels

Aornajaa
TTF
หน่อย
supissa
8 posters

สามัคคีชุมนุม ค้อวังรุ่น 13

LEO
    LEO

สามัคคีชุมนุม ค้อวังรุ่น 13 - Page 2 Empty Re: สามัคคีชุมนุม ค้อวังรุ่น 13

ตั้งหัวข้อ  LEO Thu Nov 25, 2010 6:38 pm

ยุ้ย พิมพ์ว่า:
    supissa พิมพ์ว่า:ฝากบอกคุณโทนี่ด้วยนะคะ ขอให้คุณโทนี่หายไวๆ
    ส่วนยุ้ยก้อดูแลสุขภาพด้วยนะจ๊ะ
    ขอบคุณ นะจ้ะ สา อ้อ หน่อย ตอนนี้ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงแล้วแหละ โทนี่ออกจากไอซียูเมื่อวันอังคาร ตอนนี้ก็นอนอยู่ห้องผู้ป่วยปกติ เดินไปอาบน้ำเองได้สบายๆ เหมือนคนปกติ แค่ต้องฉีดยาที่กันไม่ให้เลือดข้นจนมาเกาะตัวกันอีก แต่เขายังไม่รู้เลยว่าสาเหตุมาจากอะไร หมอเช็คเลือด หัวใจ ตับไตไส้พุง ทุกอย่างปกติหมด เขาเลยสันนิษฐานว่าอาจจะมาจากการนั่งเครื่องบินนานเกิน เขาบอกถ้าอยู่ที่สูงนานเลือดจะข้นมากต้องดื่มน้ำเยอะๆ แต่หมอก็ไม่ได้ห้ามไม่ให้บินนะ แต่ปิงปองน่ะ ห้ามเล่นหกเดือน จริงๆอาทิตย์นี้มันก็ต้องไปบราซิล เลยต้องแคนเซิ่ลตั๋ว ไปนอนโรงบาลแทน น่าสงสาร ชีวิตมีแต่ปิงปอง พอหมอห้ามเล่นเลยเศร้าๆ
    เราคงกลับเมืองไทยประมาณมิถุนาละมั้ง หวังว่าคงได้เจอเพื่อนๆนะจ้ะ

เป็นหว่งนะยุ้ยแต่ช่วงนี้ก้อไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนกัน เอาไว้กลับมาคราวหน้า
    ค่อยเจอกันรับรองไม่พลาดแน่นอน รักและคิดถึงเพื่อนๆทุกคนครับ
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

สามัคคีชุมนุม ค้อวังรุ่น 13 - Page 2 Empty Re: สามัคคีชุมนุม ค้อวังรุ่น 13

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Sun Nov 28, 2010 4:46 am

LEO พิมพ์ว่า:
    ยุ้ย พิมพ์ว่า:
    supissa พิมพ์ว่า:ฝากบอกคุณโทนี่ด้วยนะคะ ขอให้คุณโทนี่หายไวๆ
    ส่วนยุ้ยก้อดูแลสุขภาพด้วยนะจ๊ะ
    ขอบคุณ นะจ้ะ สา อ้อ หน่อย ตอนนี้ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงแล้วแหละ โทนี่ออกจากไอซียูเมื่อวันอังคาร ตอนนี้ก็นอนอยู่ห้องผู้ป่วยปกติ เดินไปอาบน้ำเองได้สบายๆ เหมือนคนปกติ แค่ต้องฉีดยาที่กันไม่ให้เลือดข้นจนมาเกาะตัวกันอีก แต่เขายังไม่รู้เลยว่าสาเหตุมาจากอะไร หมอเช็คเลือด หัวใจ ตับไตไส้พุง ทุกอย่างปกติหมด เขาเลยสันนิษฐานว่าอาจจะมาจากการนั่งเครื่องบินนานเกิน เขาบอกถ้าอยู่ที่สูงนานเลือดจะข้นมากต้องดื่มน้ำเยอะๆ แต่หมอก็ไม่ได้ห้ามไม่ให้บินนะ แต่ปิงปองน่ะ ห้ามเล่นหกเดือน จริงๆอาทิตย์นี้มันก็ต้องไปบราซิล เลยต้องแคนเซิ่ลตั๋ว ไปนอนโรงบาลแทน น่าสงสาร ชีวิตมีแต่ปิงปอง พอหมอห้ามเล่นเลยเศร้าๆ
    เราคงกลับเมืองไทยประมาณมิถุนาละมั้ง หวังว่าคงได้เจอเพื่อนๆนะจ้ะ

เป็นหว่งนะยุ้ยแต่ช่วงนี้ก้อไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนกัน เอาไว้กลับมาคราวหน้า
    ค่อยเจอกันรับรองไม่พลาดแน่นอน รักและคิดถึงเพื่อนๆทุกคนครับ
    ขอบใจนะที่เป็นห่วง อกหักไปถึงไหนแล้วอ่ะคุณระ อิอิอิอิ โทนี่ไม่ตายง่ายๆหรอกคงอยู่อีกนานเลย
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Fri Jan 07, 2011 4:44 pm

Aornajaa พิมพ์ว่า:
    ยุ้ย พิมพ์ว่า:หน่อยเราเห็นรูปพวกแกไปลอยกระทงกันที่สะพานพระรามแปดกัน น่าสนุกเนอะ เราล่ะอิจฉ้าอิจฉา ส่วนเราอ่ะ แย่อีกแล้วว่ะ โทนี่ป่วยกระทันหันอ่ะ นอนอยู่ไอซียูพึ่งจะออกมาวันนี้เอง พี่แกเล่นชักต่อหน้าต่อตาเราเลย หมอบอกว่าเป็นเส้นเลือดอุดตันในปอด เลยชัก เกือบตายแล้วไหมล่ะ เราล่ะใจหายใจคว่ำหมดเลยแก นั่งร้องไห้ฟูมฟาย ดีนะที่รถพยาบาลมาทันเวลาไม่งั้นเราคงเป็นหม้ายแน่เลย

ใ้ห้เพื่อนเขยหายเร็วๆจ้า..ยุ้ยก็เหมือนกันนะดูแลตัวเองบางอย่างมันก็มองไม่เห็นแต่มันสำแดงเลย เช็คสุขภาพบ้างนะ
    หายไปไหนกันหมดจ้าสาวๆหนุ่ม ไปเที่ยวปีใหม่ยังไม่กลับมากันอีกเหรอเนี่ย ใครมีที่เที่ยวน่าเที่ยวเมืองไทยบ้างแนะนำที
    kanita_ket
    kanita_ket
    Admin

ตั้งหัวข้อ  kanita_ket Fri Jan 07, 2011 11:05 pm

ไปกันอีกเมื่อไหร่บอกด้วยนะ เผื่อจะมีแอบเซอร์ไพรส์ อิอิอิ คิดถึงเพื่อนๆนะจ้ะ

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 10:44 pm